เอเมอรัลด์วัลเลย์ หัวหิน 2

เอมเมอรัลด์ วัลเลย์ หัวหิน หัวหิน, ประจวบคีรีขันธ์
Price: ฿ 6,900,000
พิมพ์
วิลล่า
ขนาด
170 ตร.ม
ห้องนอน
3
ห้องน้ำ
3
รายละเอียด
อ้างอิง: LAZ210637
พิมพ์: วิลล่า
ขนาดภายใน: 170
ขนาดที่ดิน: 448ตร.ม
ราคาต่อ ตร.ม.:: ฿ 40,589
ห้องนอน: 3
ห้องน้ำ: 3

เกี่ยวกับรายการนี้

ภาพรวม

วิลล่าชั้นเดียวสไตล์โมเดิร์นในโครงการบ้านบรรยากาศเงียบสงบย่านทับใต้ หัวหิน เหมาะสำหรับอยู่อาศัยระยะยาวหรือเป็นบ้านพักตากอากาศส่วนตัว พื้นที่ใช้สอยภายในประมาณ 170 ตารางเมตร บนที่ดินขนาดประมาณ 448 ตารางเมตร ให้ความรู้สึกโปร่งโล่งและเป็นสัดส่วน พร้อมการตกแต่งครบพร้อมเข้าอยู่

ตัวบ้านออกแบบให้ใช้งานสะดวก ชั้นเดียวทั้งหลัง ไม่มีระดับพื้นซับซ้อน เหมาะกับทุกช่วงวัย ภายในดูทันสมัย ใช้โทนสีอบอุ่นและพื้นกระเบื้องมันวาว ดูแลง่ายและสะอาดตา

คุณสมบัติและจุดเด่นภายในบ้าน

บ้านประกอบด้วย 3 ห้องนอน และ 3 ห้องน้ำ พร้อมห้องนั่งเล่นและพื้นที่รับประทานอาหารแบบเปิดโล่ง ห้องนั่งเล่นกว้างจัดวางโซฟาขนาดใหญ่ พื้นที่ดูสบายตา แสงธรรมชาติเข้าถึงจากประตูบานเลื่อนและหน้าต่างบานใหญ่ เพดานหลุมซ่อนไฟให้บรรยากาศหรูนุ่มนวล เหมาะสำหรับพักผ่อนและรองรับแขก

โซนรับประทานอาหารเชื่อมต่อครัวสมัยใหม่ จัดวางโต๊ะอาหารพร้อมเก้าอี้บุนวมอย่างลงตัว ครัวบิลต์อินรูปตัวแอล มาพร้อมตู้เก็บของทั้งด้านบนและล่าง เตาไฟฟ้า เตาอบ เครื่องดูดควัน และเคาน์เตอร์หิน ใช้งานสะดวกและเก็บของได้เป็นระเบียบ ระบบแอร์แบบแขวนผนังให้ความเย็นครอบคลุมพื้นที่กลางของบ้านอย่างทั่วถึง

รายละเอียดสำคัญของห้องนอนและห้องน้ำ

ห้องนอนทั้งสามห้องมีเตียงคู่ขนาดใหญ่ เครื่องนอนโทนสีขาวและหมอนตกแต่งให้บรรยากาศผ่อนคลาย แต่ละห้องมีหน้าต่างบานใหญ่พร้อมผ้าม่านกรองแสงและผ้าม่านทึบ เพื่อควบคุมแสงและเพิ่มความเป็นส่วนตัว ติดตั้งเครื่องปรับอากาศทุกห้องนอน พื้นกระเบื้องมันวาวช่วยให้ห้องดูสว่างและกว้างขึ้น รวมถึงมีตู้เสื้อผ้าบิลต์อินบางห้องพร้อมบานกระจกเต็มตัวใช้งานสะดวก

ห้องน้ำออกแบบสไตล์โมเดิร์น ใช้วัสดุปูกระเบื้องโทนสว่าง เคาน์เตอร์อ่างล้างหน้าท็อปหินพร้อมตู้เก็บของด้านล่าง กระจกบานใหญ่เพิ่มความโปร่ง หนึ่งในห้องน้ำมีอ่างอาบน้ำพร้อมฉากกระจก อีกส่วนเป็นฝักบัวติดผนังและแบบมือถือ ภายในมีห้องอาบน้ำแบบวอล์กอินกั้นกระจกให้แห้งและเปียกแยกกันชัดเจน มีหน้าต่างบานเล็กช่วยระบายอากาศและเพิ่มแสงธรรมชาติ