วิลล่าใหม่ 146 ตร.ม. พร้อมสระว่ายน้ำส่วนตัว บนที่ดิน 944 ตร.ม. ทำเลหินเหล็กไฟ หัวหิน

บ้านภูธาราเมาท์เท่นไซด์ หัวหิน, ประจวบคีรีขันธ์
Price: ฿ 12,948,000
พิมพ์
วิลล่า
ขนาด
146 ตร.ม
ห้องนอน
3
ห้องน้ำ
2
รายละเอียด
อ้างอิง: LAZ135185
พิมพ์: วิลล่า
ขนาดภายใน: 146
ขนาดที่ดิน: 944ตร.ม
ราคาต่อ ตร.ม.:: ฿ 88,685
ห้องนอน: 3
ห้องน้ำ: 2

เกี่ยวกับรายการนี้

ภาพรวมวิลล่าหรูสระว่ายน้ำส่วนตัวในย่านหินเหล็กไฟ

วิลล่าชั้นเดียวสไตล์ทันสมัยหลังนี้ตั้งอยู่ในโครงการบ้านพักตากอากาศใหม่ย่านหินเหล็กไฟ หัวหิน บนที่ดินกว้างประมาณ 944 ตารางเมตร พร้อมพื้นที่ใช้สอยภายในบ้านประมาณ 146 ตารางเมตร ออกแบบให้รองรับการอยู่อาศัยแบบครอบครัวด้วย 3 ห้องนอน 2 ห้องน้ำและพื้นที่นั่งเล่นเปิดโล่งเชื่อมต่อสระว่ายน้ำได้สะดวก บรรยากาศโดยรอบเงียบสงบเป็นส่วนตัวเหมาะสำหรับอยู่อาศัยระยะยาวหรือใช้เป็นบ้านพักตากอากาศ

รูปแบบอาคารภายนอกเป็นวิลล่าหลังคาจั่วมุงกระเบื้องโทนเข้ม ผนังสีขาวดูสะอาดตาและทันสมัย มีประตูและหน้าต่างกระจกบานใหญ่สูงจรดพื้นช่วยดึงแสงธรรมชาติเข้าสู่ภายใน ทำให้บ้านโปร่งสบายและมองเห็นวิวสวนและสระว่ายน้ำได้จากหลายมุม การจัดผังบ้านเป็นชั้นเดียวทั้งหมดจึงใช้งานง่ายและปลอดภัยทั้งสำหรับเด็กและผู้สูงอายุ

คุณสมบัติและจุดเด่นของตัวบ้านและสระว่ายน้ำ

ไฮไลต์สำคัญคือสระว่ายน้ำส่วนตัวกลางแจ้งทรงสี่เหลี่ยมผืนผ้าพร้อมไฟสระสวยงาม สามารถลงเล่นน้ำได้โดยตรงจากประตูกระจกของตัวบ้าน มีพื้นที่ระเบียงข้างสระปูพื้นกระเบื้องกว้างพร้อมเตียงอาบแดดและร่มขนาดใหญ่สำหรับพักผ่อน ช่วงเย็นสามารถนั่งชิลริมสระหรือจัดปาร์ตี้เล็กๆ ได้สะดวก

มีเฉลียงกว้างแบบมีหลังคาคลุมติดตัวบ้าน ติดตั้งไฟดาวน์ไลท์และพัดลมเพดานพร้อมมุมรับประทานอาหารกลางแจ้งและชุดโซฟานั่งเล่น เหมาะสำหรับใช้เป็นพื้นที่ใช้ชีวิตหลักในวันที่อากาศดี ภายในบ้านเป็นโถงนั่งเล่นและรับประทานอาหารแบบโอเพ่นแพลน มีโซฟาขนาดใหญ่ โต๊ะกลาง และชุดทีวีติดผนัง ฝ้าเพดานตกแต่งคานไม้และไฟดาวน์ไลท์ให้บรรยากาศอบอุ่น

ทำเลและบรรยากาศพื้นที่รอบโครงการในย่านหินเหล็กไฟ

ตัวบ้านตั้งอยู่ในย่านหินเหล็กไฟซึ่งเป็นโซนที่อยู่อาศัยยอดนิยมของหัวหิน บรรยากาศเงียบสงบแต่ยังเดินทางเข้าเมืองได้ไม่ไกล ล้อมรอบด้วยธรรมชาติและทิวเขาช่วยให้มุมมองจากบ้านดูผ่อนคลาย มีสวนรอบบ้านจัดแต่งด้วยสนามหญ้า ต้นปาล์ม และแนวไม้พุ่มให้ความรู้สึกใกล้ชิดธรรมชาติ